Ƙungiyar Ansarud-Deen Society of Nigeria ta yi kira ga ‘yan Najeriya da su rungumi juna cikin fahimta, haƙuri da zaman lafiya yayin da Kiristoci ke gudanar da bikin Easter a fadin ƙasar.
A cewar ƙungiyar, wannan lokaci na Easter wata dama ce mai muhimmanci da ya kamata mutane su yi tunani kan abubuwan da ke haɗa kan al’umma, tare da ƙarfafa haɗin kai a ƙasa, musamman a wannan lokaci da ake fuskantar ƙalubale daban-daban.
Shugaban ƙungiyar na ƙasa, Adeniji Kazeem (SAN), ya bayyana hakan ne a cikin saƙon taya murna ga Kiristoci. Ya buƙaci ‘yan ƙasa su yi amfani da wannan lokaci wajen inganta fahimtar juna, tausayi da soyayya ba tare da la’akari da bambancin addini ko al’ada ba.
A cikin saƙon da Sakataren yaɗa labarai na ƙungiyar, Sola Hassan, ya sanyawa hannu, shugaban ya bayyana Easter a matsayin lokaci mai nuna:
sadaukarwa
sabuwar rayuwa
bege
Ya ƙara da cewa, a daidai lokacin da Najeriya ke fuskantar matsaloli na tattalin arziki da zamantakewa, akwai buƙatar mutane su riƙe dabi’u irin su:
tausayi
haƙuri
sadaukar da kai
Domin su ne ginshiƙai na ci gaban ƙasa da walwalar al’umma.
A ƙarshe, ƙungiyar ta jaddada muhimmancin:
zaman lafiya tsakanin al’umma
girmama juna
haɗin kai na ƙasa
tare da kira ga kowa, ba tare da la’akari da addini ko asali ba, da ya rungumi fahimta da tausayi domin gina Najeriya mai ƙarfi da ci gaba.
