Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa, Peter Obi, ya bayyana sabon umarnin da United States ta bayar na janye wasu ma’aikatan ofishin jakadancinta daga Nigeria a matsayin alamar “raguwar yarda” da tsarin tsaron ƙasar.
A cikin wata sanarwa da ya fitar a ranar Alhamis mai taken “U.S. Security Alarm on Nigeria: A Bad Omen”, Obi ya ce ya kamata a ɗauki wannan lamari a matsayin gaggawa ta ƙasa, musamman ga ƙasar da ke fama da ƙalubalen jawo masu zuba jari.
Ya kuma yi Allah-wadai da kisan wani Babban Jami’in Soja (Brigadier General) a jihar Borno State, yana mai cewa hakan na nuna yadda matsalar tsaro ke ƙara ta’azzara.
Obi ya nuna damuwa kan matsayin Najeriya a rahoton Global Terrorism Index, inda aka sanya ƙasar a matsayi na huɗu a duniya, yana mai cewa rashin tsaro na ci gaba da ƙaruwa yayin da rayuka ke salwanta, al’ummomi kuma ke rayuwa cikin fargaba.
Ya ƙara da cewa wannan yanayi na iya ƙara dagula tattalin arzikin ƙasar, musamman wajen rage amincewar masu zuba jari daga ƙasashen waje.
