Ministan Harkokin Sufurin Jiragen Sama da Ci gaban Aerospace, Festus Keyamo, ya bayyana cewa an kirkiro wannan tsarin ne domin…
Browsing: Security
Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa, Peter Obi, ya bayyana sabon umarnin da United States ta bayar na janye wasu ma’aikatan…
Hukumar hana safarar mutane ta ƙasa (NAPTIP) ta ceto wata mata mai shekaru 36 daga zargin cin zarafin aure a…
Hukumar ‘Niger State Police Command’ ta kama mutane 16 da ake zargi da tayar da tarzoma a birnin Minna, babban…
Gwamnan jihar Katsina, Dikko Umaru Radda, ya kira taron gaggawa na majalisar tsaro a gidan gwamnati da ke Katsina, sakamakon…
Tsohon jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ‘yan sandan Najeriya, CSP Olumuyiwa Adejobi Okasanmi, ya bukaci a rungumi tsarin intelligence-led…
Shugaban Cocin Katolika, Pope Leo XVI, ya yi tattaunawa ta waya a ranar Juma’a da shugabannin ƙasashen Israel da Ukraine,…
Jagoran ƙungiyar One Love Family, Satguru Maharaj Ji, ya yi kira ga ‘yan Najeriya ba tare da la’akari da bambancin…
Ƙungiyar Ansarud-Deen Society of Nigeria ta yi kira ga ‘yan Najeriya da su rungumi juna cikin fahimta, haƙuri da zaman…
Hukumar tsaro ta NSCDC a jihar Kwara ta tabbatar da tura ma’aikata 2,280 domin tabbatar da tsaro yayin bukukuwan Easter.…