Rundunar ‘yan sandan Najeriya ta sanar da kama mutane shida da ake zargi da aikata garkuwa da mutane tare da ceto wasu waɗanda aka sace a Jihar Kaduna, a wani gagarumin samame da ta ce ya samu nasara.
A cikin wata sanarwa da kakakin rundunar, DCP Anthony Placid, ya fitar a ranar Talata, ya ce kamen ya faru ne a ranar 3 ga Afrilu, 2026, ta hannun jami’an Force Intelligence Department–Special Tactical Squad.
A cewarsa, waɗanda aka kama sun haɗa da: Yusuf Shuaibu (23), Abubakar Bature (19), Yau Murtala, Bello Suleiman (19), Abdul Kareem Nuhu (36), da Ahmed Musa (28).
Rundunar ta ce ana zargin su da kasancewa cikin wata ƙungiyar masu garkuwa da mutane da ke aiki a Kaduna da kewaye, kuma suna da alaƙa da sansanonin laifi da ke cikin dajin Rijana.
DCP Placid ya bayyana cewa bincike na farko ya nuna cewa ƙungiyar tana da tsari mai ƙarfi kuma tana da hannu a wasu manyan garkuwa da mutane.
Ya ce:
“Rundunar ‘yan sanda ta samu babban nasara ta hanyar kama masu garkuwa da mutane shida tare da ceto waɗanda aka sace a jihar Kaduna.”
Ya ƙara da cewa ƙungiyar na da hannu a sace wani babban jami’in ‘yan sanda da ɗansa a watan Oktoba 2025.
A cewarsa, duk da an biya kuɗin fansa na naira miliyan 24, ba a saki waɗanda aka sace ba sai da jami’an ‘yan sanda suka shiga lamarin, inda suka ceto ɗan jami’in ba tare da wata matsala ba.
Ya kuma bayyana cewa ana ci gaba da ƙoƙarin ceto jami’in da aka sace.
Bincike ya kuma danganta su da wasu sace-sacen mutane ciki har da yara da iyalai, inda aka biya fansar naira miliyan 18 kafin daga bisani a ceto su ta hanyar aiki na ‘yan sanda.
Rundunar ta ce tana ci gaba da bincike domin cafke sauran mambobin ƙungiyar da suka tsere, tare da ƙoƙarin ceto sauran waɗanda har yanzu ake nema.
