Nigerian Association of Resident Doctors (NARD) ta goyi bayan yajin aikin gargaɗi na sa’o’i 48 da likitoci a Asibitin Central Hospital, Warri, suka fara, biyo bayan cin zarafin wasu likitoci biyu a jihar Delta.
Lamarin ya faru ne a ranar Asabar a sashen kula da jarirai (Special Care Baby Unit) na asibitin da ke ƙarƙashin hukumar Delta State Hospitals Management Board, bayan da likitocin suka sanar da mahaifin jaririn cewa jaririn ya rasu.
A cikin sanarwar haɗin gwiwa da shugabannin NARD suka fitar, ƙungiyar ta bayyana matakin a matsayin abin takaici kuma mara karɓuwa, tana mai cewa hakan yana nuna ƙaruwa da tashin hankali kan ma’aikatan lafiya a Najeriya.
NARD ta ce:
“Wannan abin tashin hankali ya faru ne bayan rasuwar jariri. A yayin da suke gudanar da aikinsu na ƙwararru, an kai musu hari ba tare da dalili ba.”
Ƙungiyar ta kuma tabbatar da cewa an kama wanda ake zargi yana hannun ‘yan sanda, amma ta buƙaci a gaggauta gurfanar da shi a gaban kotu.
Bukatun NARD:
Gaggauta gurfanar da wanda ya aikata laifin
Inganta tsaro a asibitoci
Biyan diyya da tallafin tunani ga likitocin da aka cutar
Ƙungiyar ta kuma yi gargadi kan duk wani yunƙuri na tsoratarwa ko cin zarafin mambobinta, tana mai cewa za ta tunkari hakan da ƙarfi idan ya faru.
NARD ta ce wannan yajin aiki na gargaɗi yana da matuƙar muhimmanci domin kare rayuka da mutuncin ma’aikatan lafiya a wurin aiki.
