Browsing: News
Fadar shugaban ƙasa ta karyata jita-jitar cewa shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu na fama da rashin lafiya. Wani rahoton cibiyar…
Shugaban ƙungiyar Obidient Movement, Dr. Tanko Yunusa ya ce tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa na Jam’iyyar Labour, Peter Obi na…
Gwamnan Kano, Abba Kabir Yusuf, ya kori wasu hadimansa biyi masu taimaka masa na musamman biyo bayan sakamakon kwamitin bincike…
Jakadan ƙasar Belgian a Najeriya, Pieter Leenknegt, ya ce matatar man Dangote za ta shafi harkar shigo da tataccen mai…
Tsohon ministan sufuri Rotimi Amaechi ya ce idan ya zama shugaban ƙasa a 2027 ƙarƙashin jam’iyyar ADC, zai kawar da…
Dubban mutane sun fito kan tituna a faɗin Isra’ila, don adawa da matakin gwamnatin ƙasar na faɗaɗa farmakin sojin da…
Tsohon Ministan Sufuri, Chibuike Rotimi Amaechi, ya ce zai iya doke Shugaba Bola Tinubu a zaben 2027 idan ya samu…
Fitaccen ɗan TikTok kuma mawaƙi a arewacin Najeriya, Abubakar Ibrahim, wanda aka fi sani da GFresh Al’amin ya ce shi…
Gwamnatin tarayya za ta gina layin dogo da kuɗinsa ya kai naira tiriliyan 1.5 a tsakiyar birnin Kano
Gwamnatin Tarayya ta sanar da shirin gina sabon layin dogon jirgin kasa cikin birnin Kano da kudinsa ya kai Naira…
Sanarwar korar ta fito daga Ofishin Sakataren yada Labaran Sakataren Gwamnatin Kano, Musa Tanko Muhammad. Hakan ya biyo bayan Rahoton…