Browsing: News
Haihuwa da Farkon Rayuwa An haifi Ibrahim Badamasi Babangida a ranar 17 ga Agusta, 1941 a Minna, babban birnin Jihar…
Jam’iyyar APC mai mulki a Najeriya ta lashe duka zaɓukan cike gurbi uku da aka gudanar a jihar Kaduna da…
Jagoran jam’iyyar NNPP, Sanata Rabi’u Musa Kwankwaso, ya gode wa al’ummar Bagwai da Shanono bisa irin goyon bayan da suka…
Jam’iyyar APC mai mulkin Najeriya ta nemi hukumar zaɓe ta dakatar tare da soke zaɓen cike gurbi da ke gudana…
Gwamnatin tarayya ta amince da kashe wasu kuɗaɗe domin inganta samar da lantarki a sassan ƙasar nan, inda za’a kashe…
Kotun Daukaka Kara da ke zaune a Sokoto ta tabbatar da hukuncin kotun tarayya na cewa fiye da motoci 40…
Jam’iyyar LP ta yi watsi da kalaman tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa a jam’iyyar shekarar 2023, Peter Obi, wanda a…
Rundunarw ’Yan sandan Jihar Kaduna tare da hadin gwiwar Hukumar DSS da sauran jami’an tsaro sun kama wani da ake…
Akalla mutane 12 sun rasa rayukansu a wani mummunan hatsarin mota da ya faru a safiyar Juma’a a ƙauyen Samawa,…
Jagoran ƙungiyar Hezbollah ya gargaɗi gwamnatin Lebanon kan cewa matsa wa ƙungiyar ta ajiye makamanta nan da ƙarshen shekara, zai…